best 9 tips for how to remove pimples in face-பருக்களை எவ்வாறு அகற்றுவது

0
18
pimples

Table of Contents

(how to remove pimples)-பருக்களை எவ்வாறு அகற்றுவது:

how to remove pimples-முகப்பரு என்பது உலகில் மிகவும் பொதுவான தோல் நிலைகளில் ஒன்றாகும், இது 85 சதவீத இளைஞர்களை பாதிக்கிறது.இந்த கட்டுரை முகப்பருக்கான  பிரபலமான வீட்டு வைத்தியங்களை ஆராய்கிறது.

(pimples)-முகப்பரு என்றால் என்ன?

 • முகப்பரு(pimples)- என்பது உங்கள் சரும நுண்குமிழிகள் எண்ணெய் மற்றும் இறந்த சரும செல்களால் தடுக்கப்படும் போது ஏற்படும் ஒரு தோல் நிலை. இது மிகவும் பொதுவான நிலை, மேலும் பெரும்பாலான மக்கள் தங்கள் வாழ்நாளில் முகப்பருவை அனுபவித்திருக்கிறார்கள், குறிப்பாக அவர்களின் டீன் ஏஜ் பருவத்தில் அவர்களின் செபாசியஸ் சுரப்பிகள் அதிக எண்ணெயை உற்பத்தி செய்கின்றன.
 • இருப்பினும், முகப்பருவுக்கு வயது வரம்பு இல்லை மற்றும் 40 மற்றும் 50 களில் உள்ள பலருக்கு வயதுவந்த முகப்பரு உள்ளது.

Beauty tips:

முகப்பரு எதனால் ஏற்படுகிறது?

pimples

 • உங்கள் சருமத்தில் உள்ள துளைகள் எண்ணெய் மற்றும் இறந்த சரும செல்களால் அடைக்கப்படும் போது முகப்பரு தொடங்குகிறது.
 • ஒவ்வொரு துளையும் ஒரு செபாசியஸ் சுரப்பியுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது, இது செபம் எனப்படும் எண்ணெய் பொருளை உருவாக்குகிறது. கூடுதல் சருமம் துளைகளை அடைத்து, புரோபியோனிபாக்டீரியம் ஆக்னஸ் அல்லது பி. ஆக்னஸ் எனப்படும் பாக்டீரியாக்களின் வளர்ச்சியை அதிகரிக்கச் செய்கிறது.

முகப்பருவின் வளர்ச்சிக்கு பல காரணிகள் பங்களிக்கக்கூடும், அவற்றுள்:

 • மரபியல்-(genetics)
 • உணவுமுறை-(diet)
 • மன அழுத்தம்-(stress)
 • ஹார்மோன் மாற்றங்கள்-(hormone changes)
 • தொற்றுகள்-(infections).

முகப்பருவைக்-(Pimples) குறைப்பதற்கு நிலையான மருத்துவ சிகிச்சைகள் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். நீங்கள் வீட்டு சிகிச்சைகளையும் முயற்சி செய்யலாம், இருப்பினும் அவற்றின் செயல்திறனைப் பற்றிய கூடுதல் ஆராய்ச்சி தேவை. முகப்பருக்கான  வீட்டு வைத்தியங்கள் கீழே உள்ளன.

1) தேயிலை மர எண்ணெயை ஒரு ஸ்பாட் சிகிச்சையாக முயற்சிக்கவும்-(Try tea tree oil):

pimples
தேயிலை மர எண்ணெய் ஒரு பிரபலமான முகப்பருவை எதிர்த்துப் போராடும் பொருளாகும், ஏனெனில் அதன் பாக்டீரியா-ஜாப்பிங் மற்றும் அழற்சி சக்திகள். 5 சதவீத தேயிலை மர எண்ணெயை வெடிப்பு ஏற்படக்கூடிய பகுதிகளில் தடவுவது தெளிவான சருமத்தை நோக்கிய ஒரு நல்ல படியாகும், ஏனெனில் இது தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடும் போது அந்தப் பகுதியைத் தணித்து அமைதிப்படுத்துகிறது. தேயிலை மர எண்ணெயில் டெர்பெனின் உள்ளிட்ட பல சேர்மங்கள் உள்ளன, இது சில பாக்டீரியாக்கள், பூஞ்சைகள் மற்றும் வைரஸ்களைக் கொல்லும் முக்கிய கிருமி நாசினிகள் ஆகும்,” என்கிறார் தோல் நிபுணர், டாக்டர் பட்டுல் படேல்.

2) ஆப்பிள் சைடர் வினிகரை துவைக்க பயன்படுத்தவும்:

pimples
ஆல்கஹால் அடிப்படையிலான டோனர்கள் உங்கள் சருமத்திற்கு மிகவும் வலுவாக இருந்தால், நீர்த்த ACV டானிக் ஒரு இயற்கை அஸ்ட்ரிஜென்டாக செயல்படுகிறது. இது தோலின் மேற்பரப்பில் உள்ள பாக்டீரியாக்களைக் கொல்லும், அதே நேரத்தில் தோலின் pH க்கு சமநிலையை மீட்டெடுக்கும். இது ஆரோக்கியமான சருமத்தின் முக்கிய காரணியான தோல் தடையை வலுப்படுத்த உதவுகிறது.

3) உங்கள் மேற்பூச்சு மற்றும் வாய்வழி விதிமுறைகளில் மஞ்சளை கலக்கவும்-(Mix turmeric into your topical and oral regimen):

pimples
மஞ்சள் சக்திவாய்ந்த அழற்சி எதிர்ப்பு மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் இது கொலாஜன் உற்பத்தியை அதிகரிக்கச் செய்யும் சிறந்த சருமப் பொலிவுகளில் ஒன்றாகும். உங்கள் மிருதுவாக்கிகள் அல்லது உணவில் சேர்க்கப்படும் போது, ​​மஞ்சள் காயம் குணப்படுத்துவதை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் உள்ளே இருந்து வீக்கத்தைக் குறைக்கிறது, இவை அனைத்தும் முகப்பருவைக் குறைக்க உதவுகின்றன.

4) கிரீன் டீயுடன் சிகிச்சையளிக்க முயற்சிக்கவும்-( Try treating with green tea):

pimples
க்ரீன் டீயில் ஆன்டி-ஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்துள்ளது மற்றும் பாக்டீரியா-சண்டை மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் உள்ளன, இவை முகப்பருவுக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கும் தடுப்பதற்கும் ஏற்றது. சிறிது கிரீன் டீயை கொதிக்கும் நீரில் சில நிமிடங்கள் ஊறவைத்து, பின்னர் ஒரு பருத்தி உருண்டையால் முகத்தில் தடவுவதற்கு முன் குளிர்ந்து விடவும்.

5) தேனை முழுவதும் தடவவும்-(Apply honey all-over):

pimples
தேன் முகப்பருவுக்கு நல்லது என்று கூறப்படும் முதன்மையான காரணம் அதன் இயற்கையான பாக்டீரியா எதிர்ப்பு குணங்கள் தான். கூடுதலாக, தேனில் உள்ள சர்க்கரைகள், நுண்துளைப் புறணியில் உள்ள நீரின் உள்ளடக்கத்தை உறிஞ்சி, முகப்பருவை உண்டாக்கும் P acnes பாக்டீரியாக்கள் வளர முடியாத சூழலை உருவாக்குகிறது.

6) கற்றாழை கொண்டு சருமத்தை ஆற்றவும்-( Soothe the skin with aloe vera):

pimples

 • நீங்கள் முகப்பரு பாதிப்புக்குள்ளான தோலில் வலுவான உரித்தல் பொருட்களை மட்டுமே பயன்படுத்துகிறீர்கள் என்றால், நிறுத்துங்கள்! அலோ வேராவுடன் சருமத்தை மென்மையாக்குவதன் மூலம் உலர்த்தும் பண்புகளை நீங்கள் எதிர்க்க விரும்புவீர்கள்.
 • இது மோசமான சருமத்தை மென்மையாக்குவது மட்டுமல்லாமல், வீக்கமடைந்த பருக்களை அமைதிப்படுத்தவும், எண்ணெய் தன்மையை கட்டுக்குள் வைத்திருக்கவும் உதவுகிறது.
 • இது சாலிசிலிக் அமிலம் மற்றும் கந்தகத்தையும் கொண்டுள்ளது, இவை இரண்டும் அற்புதமான முகப்பருவை எதிர்த்துப் போராடும் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன, இது சருமத்தை குளிர்விக்கும் போது வெடிப்புகளை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு கற்றாழை சிறந்த வழியாகும்.

7) ஐஸ் இட்-(Ice it):

இது மிகவும் எளிதாகத் தோன்றினாலும், குளிர்ந்த வெப்பநிலை இரத்த நாளங்களைச் சுருக்கி, அப்பகுதியில் சிவந்துபோவதைக் குறைக்கும்(pimples), இது ஒரு முக்கிய காரணியாக நீங்கள் வீக்கமடைந்த, வலிமிகுந்த வலியைக் கையாளுகிறீர்கள். சருமத்தை எரிப்பதைத் தடுக்க உங்கள் தோலில் நேரடியாக பனியைப் பயன்படுத்த வேண்டாம். அதற்கு பதிலாக, அதை ஒரு துடைக்கும் அல்லது காகித துண்டில் போர்த்தி, ஒரு நேரத்தில் சில நொடிகள் உங்கள் இடத்தில் தடவவும்.

8) அடிக்கடி எக்ஸ்ஃபோலியேட் செய்யவும்-( Exfoliate often):

“உரித்தல் செயல்முறை மேல் இறந்த அடுக்குகளை அகற்றி, புதிய ஆரோக்கியமான மற்றும் இளைய சரும செல்களை வெளிப்படுத்த உதவுகிறது,” என்கிறார் டாக்டர் சிரஞ்சீவ் சாப்ரா. இந்த படிநிலையிலும் நீங்கள் DIY வழியில் செல்லலாம், பழ நொதி அல்லது வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட ஸ்க்ரப் தேர்வு செய்யலாம். மேற்பரப்பில் உள்ள இறந்த சரும செல்களை அகற்றவும்.

9) அதிக தண்ணீர் குடிக்கவும்:

pimples
எல்லாவற்றிலும் எளிதான ஒன்று, போதுமான அளவு தண்ணீர் குடிப்பது சருமத்தில் உள்ள எண்ணெய் மற்றும் நீரின் அளவை சமன் செய்கிறது(pimples). இது அதிகப்படியான எண்ணெய் மற்றும் சரும சுரப்பை தடுக்க உதவுகிறது, அதாவது குறைவான அடைபட்ட துளைகள் மற்றும் முகப்பரு. கூடுதலாக, நீரேற்றப்பட்ட உடல் நச்சுத்தன்மையை நீக்குவதற்கான இயற்கையான திறனை மேம்படுத்த முடியும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here