பித்தப்பை கல் அறிகுறிகள் மற்றும் Best பித்தப்பை சிகிச்சை1Health / Gall-stone-symptom

1
413
பித்தப்பை கல் அறிகுறிகள்

Table of Contents

பித்தப்பை கல் அறிகுறிகள் மற்றும் பித்தப்பை சிகிச்சைக்கான முழுமையான வழிகாட்டி, அறிகுறிகள், காரணங்கள் மற்றும் பிற முக்கிய விவரங்கள்.( Gall-stone-symptom)

பித்தப்பை கல் அறிகுறிகள் மற்றும் பித்தப்பையில் உருவாகும் கூழாங்கல் போன்ற சிறிய கற்கள் பித்தப்பை கற்கள்.

பித்தப்பை கல் அறிகுறிகள்

பித்தப்பையில் உருவாகும் கூழாங்கல் போன்ற சிறிய கற்கள் பித்தப்பை கற்கள். பித்தப்பைக் கற்கள் பொதுவானவை மற்றும் உலகளவில் 20% மக்களை பாதிக்கின்றன. அவை பொதுவாக தீவிரமானவை அல்ல மற்றும் எளிய வாழ்க்கை முறை மாற்றங்கள் அல்லது மருந்துகளால் சிகிச்சையளிக்கப்படலாம்.

பித்தப்பைக் கற்களின் மிகவும் பொதுவான அறிகுறிகள் பின்வருமாறு:

– வயிற்று வலி அல்லது அசௌகரியம்

– வயிற்றின் மேல் வலது பக்கத்தில் வலி

– குமட்டல் அல்லது வாந்தி

– பசியிழப்பு

– மஞ்சள் காமாலை (தோல் மற்றும் கண்கள் மஞ்சள் நிறமாகிறது)

பித்தப்பை நோய் பொதுவாக தீவிரமானதல்ல மற்றும் எளிமையான வாழ்க்கை முறை மாற்றங்கள் அல்லது மருந்துகளால் சிகிச்சையளிக்கப்படலாம்.

அறிமுகம்: பித்தப்பைக் கற்கள் என்றால் என்ன மற்றும் சிகிச்சையளிக்கப்படாவிட்டால் என்ன நடக்கும்?

பித்தப்பையின் உள்ளே உருவாகும் சிறிய கற்கள் பித்தப்பை கற்கள். இது ஒரு பொதுவான மருத்துவ நிலை, மேலும் பித்தப்பைக் கற்கள் உள்ள பெரும்பாலானவர்களுக்கு அவை இருப்பதாகத் தெரியாது.

பித்தப்பை கல் அறிகுறிகள்

உங்கள் பித்தப்பையை உங்கள் குடலுடன் இணைக்கும் குழாய்களில் சிக்கிக்கொண்டால், பித்தப்பைக் கற்கள் உங்கள் மேல் வலது வயிற்றில் வலியை ஏற்படுத்தும். சிலருக்கு குமட்டல், வாந்தி, காய்ச்சல் போன்றவையும் ஏற்படும். உங்களுக்கு இந்த அறிகுறிகள் இருந்தால், அவை ஒன்று அல்லது இரண்டு நாட்களுக்கு மேல் நீடித்தால், அடைப்பு எனப்படும் தீவிரமான சிக்கலைத் தடுக்க விரைவில் மருத்துவரை அணுகுவது அவசியம்.

குமட்டல், வாந்தி மற்றும் காய்ச்சலுடன் கூடிய வலது வயிற்றின் மேல் பகுதியில் வலி ஏற்படுவது பித்தப்பைக் கற்களின் பொதுவான அறிகுறியாகும். பித்தப்பையை குடலுடன் இணைக்கும் குழாயில் பித்தப்பை கல் சிக்கிக்கொள்ளும் போது அடைப்பு ஏற்படும்.

மருந்து பலனளிக்கவில்லை என்றால் பித்தப்பை சிகிச்சை விருப்பங்கள் கிடைக்கும்

பித்தப்பையை பாதிக்கும் பொதுவான பிரச்சனை பித்தப்பை கற்கள். பித்தப்பைக் கற்கள் சிறியதாக இருக்கும் போது, ​​அவை பொதுவாக பித்த நாளத்தின் வழியாகவும், உடலை விட்டு மலம் வழியாகவும் வெளியேறும்.

பித்தப்பை கல் அறிகுறிகள்

மருந்து பலனளிக்கவில்லை என்றால், அறுவை சிகிச்சை ஒரு விருப்பமாகும். திறந்த அறுவை சிகிச்சை அல்லது லேப்ராஸ்கோபிக் அறுவை சிகிச்சை மூலம் இதைச் செய்யலாம். லேப்ராஸ்கோபிக் அறுவை சிகிச்சை குறைவான ஆக்கிரமிப்பு மற்றும் திறந்த அறுவை சிகிச்சையை விட குறைவான மீட்பு நேரத்தைக் கொண்டுள்ளது.

மருந்துகள் பலனளிக்கவில்லை என்றால் பித்தப்பை சிகிச்சை விருப்பங்கள் உள்ளன:

அறுவை சிகிச்சை: மருந்து பலனளிக்கவில்லை என்றால், அறுவை சிகிச்சை ஒரு விருப்பமாகும். திறந்த அறுவை சிகிச்சை அல்லது லேப்ராஸ்கோபிக் அறுவை சிகிச்சை மூலம் இதைச் செய்யலாம். லேப்ராஸ்கோபிக் அறுவை சிகிச்சை குறைவான ஆக்கிரமிப்பு மற்றும் திறந்த அறுவை சிகிச்சையை விட குறைவான மீட்பு நேரத்தைக் கொண்டுள்ளது.

(weight gain nuts)

பித்தப்பைக் கற்கள் ஏற்பட என்ன காரணம் மற்றும் அவை மீண்டும் வருவதைத் தடுப்பது எப்படி?

பித்தப்பை கல் அறிகுறிகள்

பித்தப்பையில் காணப்படும் கொலஸ்ட்ரால், பித்தம் மற்றும் பிற பொருட்களால் பித்தப்பை கற்கள் உருவாகின்றன. பித்தப்பைக் கற்கள் மணல் துகள்களைப் போல சிறியதாகவோ அல்லது கோல்ஃப் பந்தைப் போல் பெரியதாகவோ இருக்கலாம்.

பித்தப்பையில் கற்கள் ஏற்படுவதற்கு பல காரணங்கள் உள்ளன. அவை உங்கள் உணவில் உள்ள அதிகப்படியான கொலஸ்ட்ரால், கொலஸ்ட்ராலை உடைக்க போதுமான பித்த உற்பத்தி இல்லாதது அல்லது உங்கள் கல்லீரல் மற்றும் பித்தப்பை மீது அதிக அழுத்தத்தினால் வரலாம். இருப்பினும், அவர்கள் மீண்டும் வருவதைத் தடுக்க வழிகள் உள்ளன. குறைந்த கொழுப்பு மற்றும் கொலஸ்ட்ரால் கொண்ட ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையை நீங்கள் பின்பற்றலாம், செரிமானத்திற்கு உதவ அதிக நார்ச்சத்து நிறைந்த உணவுகளை உண்ணலாம் மற்றும் அதிகமாக மது அருந்துவதை தவிர்க்கலாம்.

Weight Loss Tips in Tamil

முடிவு: பித்தப்பையில் கற்கள் இருப்பதாக நீங்கள் சந்தேகித்தால் உடனடியாக மருத்துவரை அணுகுவது ஏன் முக்கியம்

பித்தப்பை நோய் மிகவும் பொதுவான வகைகளில் ஒன்று பித்தப்பை கற்கள்.

பித்தப்பையில் உள்ள கொலஸ்ட்ரால் மற்றும் பிற பொருட்களின் கடினமான, திடமான படிவுகள் பித்தப்பை கற்கள்.

கற்கள் ஒரு பட்டாணி முதல் கோல்ஃப் பந்து வரை இருக்கலாம் மற்றும் அவை மஞ்சள், பழுப்பு, கருப்பு அல்லது பச்சை நிறமாக இருக்கலாம்.

பித்தப்பைக் கற்களால் ஏற்படும் வலி பிலியரி கோலிக் என்று அழைக்கப்படுகிறது. இது பொதுவாக விலா எலும்புக் கூண்டுக்குக் கீழே வலது பக்கத்தில் அல்லது மேல் வயிற்றில் இருக்கும். வலி ஒரு நேரத்தில் மணிநேரங்கள் அல்லது நாட்களுக்கு நீடிக்கும் மற்றும் நீங்கள் கொழுப்பு நிறைந்த உணவுகளை சாப்பிடும்போது அல்லது சாப்பிட்ட பிறகு படுத்துக் கொள்ளும்போது அது மோசமடையலாம்.

உங்களுக்கு இதுபோன்ற அறிகுறிகள் இருந்தால், உடனடியாக உங்கள் மருத்துவரைப் பார்ப்பது முக்கியம், அதனால் அவர்கள் உங்கள் நிலையைக் கண்டறிந்து சிகிச்சையைத் தொடங்கலாம்.

narambu thalarchi solution in tamil

1 COMMENT

  1. […] (stomach pain home remedy)ஒவ்வொருவரும் சாப்பிட்ட அல்லது குடித்த பிறகு அவ்வப்போது வயிற்று வலி மற்றும் அஜீரணம் அல்லது டிஸ்ஸ்பெசியாவை அனுபவிக்கிறார்கள். இந்த நிலை பொதுவாக கவலைக்கு எந்த காரணமும் இல்லை, மேலும் வீட்டு வைத்தியம் மூலம் அறிகுறிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பது பெரும்பாலும் சாத்தியமாகும். […]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here